DragonBall09

Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

Forum for class 09DBA

Thông báo đặc biệt

NhoxZip
    NhoxZip
    Admin
    Admin

Thông báo đặc biệt Empty Thông báo đặc biệt

Bài gửi  NhoxZip Tue Oct 13, 2009 10:22 pm

Cái gì cũng có 2 mặt của nó các bạn àh. Là Admin cua Dragon nhưng mình không thể phủ nhận là bên kia hơn mình rất nhiều.

Về mặt kỹ thuật thì bên đó dễ add hack mod, chức năng hơn bên này. DragonBall do sử dụng dịch vụ của người khác nên chỉ có 1 số chức năng nhất định do nhà phát hành cung cấp.

Về mặt quản lý thì bên kia có vẻ nhiều kinh nghiệm hơn mình.

skin + giao diện thì bên kia bắt mắt hơn

Hcmus09dba.tk chỉ có số khuyết điểm là
    + phải sử dụng lập trình, viết nhiều hơn. khá khó và hok dễ quản lý ( bên này mình dùng cách chức năng tích hợp sẵn. thuận tiện cho admin gà mờ như mình )
    + sử dụng host free nên khá chậm và mạng kết nối chập chờn ( tùy theo nhà cung cấp )

Thật ra ban đầu mình cũng viết forum = VBB ( nói viết cho sang thế thôi chứ thật ra là dùng mã nguổn mở shareVBB của người khác ) nhưng do không đăng ký được host free của plusvn nên mới chuyển sang dạng viết sẵn như đang dùng hiện nay. việc dùng forum-viet.net thì chỉ 3 bước đơn giản để lập 1 forum. còn việc quàn lý và edit là 1 vấn đề khác.

Do đó việc bên kia có làm hay hơn và được số đông sử dụng thì mình của phải theo tập thể lớp thôi ( ở đây cũng chỉ có ~20 thành viên mà thôi ). Cứ yên tâm là những tâm sự, bài viết hay ở đây thì sang kia mình nghĩ admin bên đó cũng sẽ tạo điều kiện cho chúng ta thôi.

Ở bất kỳ đâu. Dưới mái nhà nào thì chúng ta cũng là 1 tập thể thôi. Hãy đòan kết. Và chắc chắn là ở bên Forum kia cũng sẽ có thương hiệu NhoxZip - Chủ tịch liên đoàn Spam Quốc tế sẽ đồng hành cùng các bạn.

Hãy chưyển nàh cùng nhox nào các bạn

Cám ơn các bạn đã ủng hộ forum. Thân

Hôm nay: Mon Apr 29, 2024 7:06 am